ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ฐานปฏิบัติการรังมดแดง ได้เข้าร่วมกิจกรรมเสวนา ประชารัฐรวมใจ เสริมสร้างสันติสุขชายแดนใต้ ประเด็น ประมงพื้นบ้าน วิถีชีวิตเศรษฐกิจชุมชน ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอไม้แก่น จังหวัดปัตตานี ตามโครงการประชารัฐ ในการแก้ไขปัญหาชายแดนใต้ โดยมี นายบำเหน็จ บินหรีม เป็นประธานในการเสวนา ส่วนราชการ และประชาชน เข้าร่วมเสวนา ผลการปฏิบัติไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๖ มกราคม ๒๕๖๑