ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ว่าที่ ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ เป็นวิทยากร และเป็นประธานพิธีปิดการฝึกอบรมจิตอาสาประชารัฐญาลันนันบารู พื้นที่อำเภอไม้แก่น วันที่ ๒ ณ ห้องประชุม อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีจิตอาสาประชารัฐญาลันนันบารู ทุกหมู่บ้านของอำเภอไม้แก่นเข้ารับการฝึกอบรม จำนวน ๑๗๐ คน ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๔ มกราคม ๒๕๖๑