ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ. กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. และกำลังพล เข้าร่วมกิจกรรมนาวิก นาวี สัญจร โครงการเดินเท้าเข้าทุกชุมชน ซึ่งเดินทางมาพร้อมกับชุดแพทย์เคลื่อนที่ เพื่อให้การบริการกับประชาชนร่วมกับจังหวัดเคลื่อนที่ ณ โรงเรียนบ้านลุโบะบายะ ม.๑ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส มี ผวจ.นราธิวาส เป็นประธาน มีการจัดกิจกรรมต่างๆ มอบถุงยังชีพ มอบทุนการศึกษา บ้านลม ตัดผมเด็กชาย บริการขนม น้ำหวาน และแจกไอศกรีมให้กับเด็ก โดยทีมงานชุดแพทย์ ฉก.นย.ทร.เข้าร่วมปฏิบัติงานกับชุดแพทย์ของจังหวัดนราธิวาส มีผู้มาร่วมงาน ประมาณ ๗๐๐ คน และ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ได้ขึ้นเวทีเสวนาในหัวข้อเรื่องโครงการประชารัฐร่วมใจ สร้างอำเภอสันติสุข พร้อมทั้งได้มอบอุปกรณ์การเรียนในนามของ ฉก.ทพ.นย.ทร.ให้กับทางโรงเรียน โดยมี ผอ.โรงเรียนเป็นผู้รับมอบ ผลการปฏิบัติ ประชาชนในพื้นที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดีและเป็นกันเอง ทุกคนดีใจที่ภาครัฐมาให้การบริการถึงบ้าน ต่างมีความสุขและปลาบปลื้มใจเป็นอย่างมาก เหตุการณ์เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๔ มกราคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ ร.อ. สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย. และชป.กร. เข้าร่วมและดูงานกิจกรรมนาวิก นาวี สัญจร โครงการเดินเท้าเข้าทุกชุมชน ซึ่งเดินทางมาพร้อมกับชุดแพทย์เคลื่อนที่ เพื่อให้การบริการกับประชาชนร่วมกับจังหวัดเคลื่อนที่ ณ โรงเรียนบ้านลุโบะบายะ ม.๑ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส มี ผวจ.นราธิวาส เป็นประธาน มีการจัดกิจกรรมต่างๆ มอบถุงยังชีพ มอบทุนการศึกษา บ้านลม ตัดผมเด็กชาย บริการขนม/น้ำหวาน และแจกไอศกรีมให้กับเด็ก ๆ โดยทีมงานชุดแพทย์ ฉก.นย.ทร.เข้าร่วมปฏิบัติงานกับชุดแพทย์ของจังหวัดนราธิวาส มีผู้มาร่วมงาน ประมาณ ๗๐๐ คน และมี ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ฯ ได้ขึ้นเวทีเสวนาในหัวข้อเรื่องโครงการประชารัฐร่วมใจ สร้างอำเภอสันติสุข ผลการปฏิบัติเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๒๔ มกราคม ๒๕๖๑