ชป.กร.จนท.พยาบาล ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ ร่วมกินงานวันเด็ก โรงเรียนบ้านยือลอ หมู่.๓ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับด้วยดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมือวันที่ ๑๘ มกราคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ฯ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ. ร้อย.ฯ เข้าร่วมงานโครงการส่งเสริมกิจกรรมพัฒนาเด็กเล็ก ณ อบต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมีนายอาหะมะบาสอรี ดือเระ นายก อบต.ลุโบะบายะ เป็นประธาน ภายในงานมีกิจกรรมสำหรับเด็กได้เรียนรู้ ช่วยเพิ่มทักษะและประสบการณ์ เด็กๆที่เข้าร่วมกิจกรรมจะได้รับของขวัญทุกคน มีผู้เข้าร่วมกิจกรรม ประมาณ ๓๐๐ คน ส่วนใหญ่เป็นผู้ปกครองของเด็ก ผลการปฏิบัติเด็ก ทุกคนต่างมีความสุข และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมือวันที่ ๑๘ มกราคม ๒๕๖๑