ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ฐานปฏิบัติการบ้านใหญ่ โดย ร.ท.ณรงค์ เล็มศรีงาม หน ชป.กร. พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกิจกรรมประชารัฐ ญาลัลนันบารู สู่อำเภอสันติสุข ณ โรงเรียนตะโละไกรทอง หมู่ ๑ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มี หน.ส่วนราชการ ผู้บริหารโรงเรียน ผู้นำศาสนา ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำท้องที่ เด็กและเยาวชนให้ความร่วมมือในการจัดกิจกรรมเป็นอย่างดี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๑