ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมทำบุญตักบาตรกับคุณครูจากโรงเรียนต่าง ของตำบลบาเจาะ เนื่องในวันครู ๑๖ ม.ค.๒๕๖๑ โดยนางกาญจนา คงครัว ครูประจำวิชาภาษาไทย โรงเรียนบ้านแป๊ะบุญ เป็นประธานในพิธี มีพระภิกษุสงฆ์จำนวน ๓ รูป เจริญพระพุทธมนต์ ณ วัดอุไรรัตนาราม หมู่ที่ ๒ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ผลการปฏิบัติคณะครูมีความอิ่มเอิบใจที่ได้มาประกอบศาสนกิจสวดมนต์ภาวนาแผ่เมตตาอุทิศส่วนกุศลให้กับบุรพาจารย์ที่ล่วงลับไปแล้ว เมื่อวันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๑