ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย พ.จ.อ.บำรุง คำมี และ จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.กร. ร่วมกิจกรรมงานวันเด็กของ โรงเรียนบ้านตันหยง ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งมอบอุปกรณ์การเรียนและแจกไอศกรีมให้กับเด็กนักเรียน ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากคณะครูและผู้ปกครอง รวมทั้งเด็กนักเรียน เมื่อวันที่ ๑๑ มกราคม ๒๕๖๑