ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ ฯ นำโดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก และ ชป.กร. ได้เข้าพบปะ ปชช ที่ร้านน้ำชา บ้านกูยิ ม.๕ บ.กูยิ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เพื่อสอบถามความเป็นอยู่และสืบสภาพของ ผกร ในพื้นที่แล้วนำกับมาวางแผนรักษาความปลอดภัยต่อไป ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี ปชช มีความอุ่นใจ เมื่อวันที่ ๒๗ ธันวาคม ๒๕๖๐