ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ทื่ ๕ ฯ โดย พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ และ จ.อ.ประมูล ก. หน.ชป.๑ นำกำลังพลไปตัดผมให้แก่เด็กนักเรียนและเลี้ยงน้ำผลไม้ดีโด้ ที่ รร. ราชประชานุเคราะห์ 9 ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อเป็นการลดภาระค่าใช้จ่ายแก่ผู้ปกครองของเด็กและเสริมสร้างความสัมพันธ์ระหว่างหน่วยงานราชการกับหน่วยทหารในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ผู้ปกครอง ครูและนักเรียนให้ความเป็นกันเอง ประทับใจและยินดีที่ทหารได้มาดำเนินการกิจกรรมนี้ให้แก่เด็กนักเรียน เมื่อวันที่ ๒๖ ธันวาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ฯ จัดชุด ชป.กร.นำโดย พ.จ.อ.บำรุง คำมี ร่วมกับประชาชนในพื่นที่พัฒนาตัดหญ้าสนามฟุตบอลและบริเวณรอบ โรงเรียนตาดีกา ตาฟัรฏอิน ที่ดินวากัฟยีลูตง ม.๕ บ.ปะลุกา ต.กาเยาะตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๖ ธันวาคม ๒๕๖๐