ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ ลูกจ้าง โครงการสร้างงานจ้างงานเร่งด่วน กลุ่มเผยแพร่ศาสนา และ กลุ่มเสริมสร้างสันติสุขในชุมชน ดำเนินการทำความสะอาด big cleaning day เพื่อทำลาย และป้องกันการแพร่ระบาดโรคไวรัสโควิด ๑๙ ณ มัสยิดดารุสสาลาม บ.ทะเล ม.๒ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ในการนี้ มีนายย๊ะยา แคเม๊าะ อิหม่ามประจำมัสยิดดารุสสาลาม เป็นผู้อำนวยความสะดวกในการทำความอาด ผลการปฏิบัติ ได้รับความร่วมมือจากลูกจ้าง โครงการสร้างจ้างงานเร่งด่วน เป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑๙ เมษายน ๒๕๖๓