ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๒ โดย จ.อ.ตฤณธิชานนท์ บรรจง หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๒ ได้เข้าตรวจเยี่ยมการทำความสะอาด Big Cleaning Day เพื่อจัดเตรียมสถานที่กักกันผู้ที่กลับมาจากต่างประเทศและต่างจังหวัดพร้อมกับหมอบหน้ากาก FACE SHIELD ให้กับศูนย์กักกันให้กับเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบาเระเหนือเพื่อเป็นการป้องกันตนเองตามสถานที่กักกันต่างๆในพื้นที่ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการตอบรับและความร่วมมือดีเยี่ยม เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๑๘ เมษายน ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ ลูกจ้าง โครงการสร้างงานจ้างงานเร่งด่วน กลุ่มเผยแพร่ศาสนา และ กลุ่มเสริมสร้างสันติสุขในชุมชน ดำเนินการทำความสะอาด big cleaning day เพื่อทำลาย และป้องกันการแพร่ระบาดโรคไวรัสโควิด ๑๙ ณ มัสยิดนาบาวี บ.บาโงจืองา ม.๑ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ในการนี้ มีนายยูโซะ ดีแม อิหม่ามประจำมัสยิดนาบาวี เป็นผู้อำนวยความสะดวกในการทำความอาด ผลการปฏิบัติ ได้รับความร่วมมือจากลูกจ้าง โครงการสร้างจ้างงานเร่งด่วน เป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๑๘ เมษายน ๒๕๖๓