ร้อย.ทพ.นย.๑๑ ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย น.ต.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อยฯ มอบหมายให้ พ.จ.อ.เลิศไชย หรูเจริญ รอง.หน.ชป.กร. พร้อมด้วย ชป.กร ได้ทำการลงพื้นที่ เพื่อแจกจ่ายเจลล้างมือ แมสก์ แอลกอฮอล์ และเฟสชิว ให้กับกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน โต๊ะอิหม่ามและจุดตรวจป้องการการแพร่ระบาดของเชื้อ COVID19 ในพื้นที่รับผิดชอบและประชาชนทั่วไปใน ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี เพื่อให้ประชาชนได้ช่วยกันป้องกันไม่ให้มีการแพร่เชื้อในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๖๓