ร้อย.ทพ.นย.๑๐ ฯ โดย จ.อ.ธุวานนท์ ทองแม้น จนท.พยาบาลกองร้อย นำเครื่องมือไปฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 COVID19 ณ พื้นที่เฝ้าระวัง ร้อย.ทพ.นย.๑๐ ฯ (โรงเรียนบ้านโคกนิบง) ม.๑ บ.โคกนิบง ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตนี และตรวจไข้กำลังพลที่กลับจากลาผลัดพัก และกำลังพลทดแทน เพื่อดูอาการ และป้องกันการแพร่ระบาดโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 COVID 19 โดยมีกำลังพลเข้ารับการกักตัว จำนวน ๒๒ นาย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลอุณหภูมิอยู่ในเกณฑ์ปกติ และได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๖ เมษายน ๒๕๖๓
ร้อย.ทพ.นย.๑๐ ฯ โดย จ.อ.ธุวานนท์ ทองแม้น จนท.พยาบาลกองร้อย ให้การสนับสนุน โดยนำเครื่องมือไปฉีดพ่นยาฆ่าโรค ให้กับด่านตรวจคัดกรองร่วมตาม พ.ร.ก. ฉุกเฉิน โควิด19 เพื่อลดความเสี่ยง ในการระบาดของโรคเชื้อไวรัสโคโรน่า ๒๐๑๙ โควิด 19 ณ ด่านตรวจ ฯ บริเวณรอยต่อ ปลักแตน-บือแนปีแย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้การขอบคุณจากทุกภาคส่วนเมื่อวันที่ ๖ เมษายน ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ ลูกจ้าง โครงการสร้างงานจ้างงานเร่งด่วน กลุ่มเผยแพร่ศาสนาและ กลุ่มเสริมสร้างสันติสุขในชุมชนดำเนินการทำความสะอาด big cleaning day เพื่อทำลาย และป้องกันการแพร่ระบาดโรคไวรัสโควิด ๑๙ ณ มัสยิดนูรุลฮูดาบิลยา บ้านบิลยา ม.๔ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ในการนี้ มีนายรุสลาน บูละ อิหม่ามประจำมัสยิดนูรุลฮูดาบิลยา เป็นผู้อำนวยความสะดวกในการทำความอาด ผลการปฏิบัติ ได้รับความร่วมมือจากลูกจ้าง โครงการสร้างจ้างงานเร่งด่วน เป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๗ เมษายน ๒๕๖๓