ร.อบุญมี เพชรทอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑๐ฯ/หน.ชป.กร. มอบหมายให้ พ.จ.อ.ณพกฤษณ หมุดหวัน ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๑๐ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ติดป้ายไวนิ้วเพื่อรณรงค์ ไวรัสโคโรนา COVID 19 สายพันธุ์ใหม่ 2019ตามนโยบายแม่ทัพภาค ๔ สน. ณ ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติทำให้ประชาชนที่สันจรในพื้นที่สนใจเป็นอย่างยิ่ง เมื่อวันที่ ๓๐ มีนาคม ๒๕๖๓