ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕/หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. ร่วมกับ ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ม.๒ บ.แป๊ะบุญ จนท.ฝ่ายปกครอง บัณฑิตอาสา ร่วมกันประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนได้รับทราบในการป้องกัน/การปฎิบัติตน ในช่วงการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัส Covid19 และการปฏิบัติตาม พ.ร.ก.ฉุกเฉิน เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดโรคติดเชื้อไวรัสในพื้นที่รับผิดชอบ ม.๒ บ.แป๊ะบุญ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ซึ่งได้รับความร่วมมือจากทุกฝ่ายเป็นอย่างดี ผลการปฏิบัติได้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๓