กรม ทพ.นย. โดย น.ท.วีระชัย จันทร์ทศ รอง ผบ.กรม ทพ.นย. จ่าเวรประจำวัน รับคำสั่ง นำกำลังพลที่ไม่ติดภารกิจทำการแถวออกกำลังกาย เล่น PT ตามระเบียบปฏิบัติประจำของหน่วย เพื่อให้กำลังพลมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง และเป็นการป้องกันโรคระบาดในปัจจุบัน บริเวณลานหน้า บก.กรม ทพ.นย. พร้อมกันนี้ หมวดพยาบาล กรม ทพ.นย. ได้จัดตั้งหน่วยคัดกรองการแพร่ระบาดของโควิด19 ให้กับผู้มาติดต่อราชการและ อส.ทพ.นย.ที่มารับการฝึกฟื้นฟู ณ กรม ทพ.นย. บ้านโคกยามู ต.ไพรวัน อ.ตากใบ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยมีผู้เข้าข่ายไข้เกิน ๓๗.๕ จำนวน ๑ นาย ได้นำตัวไปส่ง มว.พยาบาล ค่ายจุฬาภรณ์ ฯ และกักตัวดูอาการไข้อีก ๑ นาย ผลการปฏิบัติงานเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๔ มีนาคม ๒๕๖๓