ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จ.อ.นฤชล ชูสุทธิสกุล รอง หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕/จนท.สื่อสาร พร้อม ชป.กร. ได้นำบุคลากรทางการศึกษา จำนวน ๓ คน เข้ารับการฝึกอบรมการฝึกยิงปืนในสถานการณ์ฉุกเฉินให้แก่ครูและบุคลากรทางการศึกษา ณ สนามยิงปืนค่ายจุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส เพื่อให้ครูและบุคลากรทางการศึกษาสามารถป้องกันตนเองในสถานการณ์ฉุกเฉินได้อย่างมีประสิทธิภาพ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๐ มีนาคม ๒๕๖๓