ฉก.ทพ.นย.ทร. (ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ) โดย ร.ท.วัชรเสถียร ปฏิภานุศิษย์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯและ ชป.กร. เข้าพบปะพัฒนาสัมพันธ์ ครูและนักเรียน ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำ มัสยิดดารุลอามาน ม.๑ บ.บือแนปีแย ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดี และลดช่องว่างระหว่าง จนท.รัฐ กับสถานศึกษา และเป็นการสร้างความเข้าใจ ให้กับเด็กเยาวชนรุ่นใหม่ มีส่วนร่วมในการดูแลหมู่บ้านของตน และขอความร่วมมือในการประชาสัมพันธ์ข้อความสติ๊กเกอร์ และคลิปเสียงการแจ้งเหตุ และเบาะแส สายด่วนเบอร์โทรแม่ทัพ 0611732999 และมอบอุปกรณ์กีฬา (ฟุตบอล และวอลเลย์บอล) ให้กับเด็กเพื่อนำไปใช้ในการออกกำลังกายและฝึกซ้อมแข่งขันกีฬาตาดีกาสัมพันธ์ นอกจากนี้ยังมีการตอบคำถามข้อความในคลิปเสียง และมอบเสื้อเป็นรางวัล ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการต้อนรับและความร่วมมือเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑๔ มีนาคม ๒๕๖๓