ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ อส.ทพ.จักรพันธ์ หนูยิ้มซ้าย จนท.ส่วนระวังป้องกัน ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. ทำการรับ ส่ง และดูแลความปลอดภัยให้กับ พระสมุห์จิรพนธ์ ธมฺมจาโร เจ้าอาวาสวัดอุไรรัตนาราม ในการประกอบศาสนกิจ บิณฑบาต ณ ชุมชนไทยพุทธตลาดเทศบาลบาเจาะ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อให้ประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธ ได้ทำบุญตักบาตร เพื่อทำนุบำรุง และสืบทอดพระพุทธศาสนาให้คงอยู่สืบไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๖๓