ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จ.อ.นฤชล ชูสุทธิสกุล รอง หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕/จนท.สื่อสาร พร้อม ชป.กร. เข้าร่วมกิจกรรมบัณฑิตน้อยและปัจฉิมนิเทศ เพื่อมอบประกาศนียบัตรสำเร็จการศึกษาให้กับนักเรียนชั้นปฐมวัย และชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๑๐ ม.๔ บ.บือราแง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี ดร.จร ประสงค์สุข ผู้อำนวยการโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๑๐ เป็นประธานในพิธี พร้อมทั้งสนับสนุนมาสคอตเข้าร่วมกิจกรรม เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดี และลดช่องว่างระหว่าง จนท.ทหาร กับสถานศึกษา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการต้อนรับจากทางโรงเรียนเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑๐ มีนาคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๔ ฯ ร.อ.จำลอง เพ็ชรฤทธิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๔ ฯ เข้าร่วมกิจกรรมบัณฑิตน้อยและปัจฉิมนิเทศ เพื่อมอบประกาศนียบัตรสำเร็จการศึกษาให้กับนักเรียนชั้นปฐมวัย และชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ณ โรงเรียนบ้านคลอแระ ม.3 ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี นายเสรี วาจิ ผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานในพิธี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการต้อนรับจากทางโรงเรียนเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๑๐ มีนาคม ๒๕๖๓