ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๒ โดย พ.จ.อ.ประพันธ์ หอมเหมือน หน.ชป.กร และ จนท.พยาบาลประจำกองร้อย ร้อย ทพ.นย.๒ เข้าพบปะพูดคุยกับ บาบอ ณ มูลนิธิการดะอ์วะฮ์และการศึกษาอิสลาม และเจ้าหน้าที่พยาบาลกองร้อยให้ความรู้เกี่ยวกับโรคปอดอักเสบจากเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธ์ใหม่ 2019 พร้อมแนะนำวิธีการป้องกันการติดเชื้อไวรัสที่ถูกวิธีให้กับคนในมูลนิธิในพื้นที่ ม.๖ บ.ยาโต๊ะ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับดีเยียมเหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๙ มีนาคม ๒๕๖๓