ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.สุวิจักขณ์ สีจันลา เสมียนกองร้อย ฯ เข้าร่วมประชุมการฝึกทบทวนการปฏิบัติการด้านการข่าว จชต. โดยมี พลเอก จตุพร กลับพสุต ผอ.สขว.กอ.รมน.ภาค ๔ สน. มาเป็นประทาน มีผู้เข้าร่วมประชุมประมาณ ๑๐๐ คน โดยให้แนวคิดในเรื่องการนำเครื่องมือพิเศษมาประยุกต์บูรณาการเพิ่มประสิทธภาพด้านการข่าวในพื้นที่รับผิดชอบ มีข้อห่วงใยเรื่อง ไวรัสโควิส ๑๙ ให้ทุกหน่วยเตรียมความพร้อมในการรับมือกับสถานการณ์ เรื่องแนวทางการขับเคลื่อนงานด้านการข่าว/แนวทางการใช้ระบบ CCTV เชิงรุก/การจัดทำฐานข้อมูลและการใช้ และสุดท้ายเรื่อง งานนโยบายของผู้บังคับบัญชา ประชุม ณ สโมสรล่มเกล้าค่ายจุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.เมือง จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยกำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๓