ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๒ โดย พ.จ.อ.ประพันธ์ หอมเหมือน หัวหน้าชป.กร. ร้อย ทพ.นย.๒ได้เข้าพบปะพูดคุยเยี่ยมเยียนคณะครูและนักเรียนณ ตาดีกา ประจำมัสยิดยามูแรแน ม.๔ บ. ยามูแรแน ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส อีกทั้งยังมอบอุปกรณ์การเรียนการสอนที่เพื่อนๆสมัยเรียนของ อส.ทพ.อนุสรณ์ จันทินมาธร ร่วมกันฝากบริจาคมามอบให้กับเด็กนักเรียนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับดีเยียมเหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๓