ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.สุรสิทธิ์ นาคผ่อง รอง หน.ชป.กร.ฯ พร้อมกำลังพล ร่วมกับชาวบ้านใหญ่ ทำบุญเนื่องในวันพระขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน (๔) ณ วัดมหันตคาม บ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มี ประชาชนมาร่วมทำบุญประมาณ ๔๕ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.อัฐพล สลิดชัย หน.ชป.จร.พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับชาวบ้านบ้านดินเสมอ ทำบุญเนื่องในวันพระ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือนสี่ (๔) ปีกุน ณ วัดโชติรส ม.๑ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มีประชาชนมาร่วมทำบุญประมาณ ๓๕ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๓