ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย ทพ.นย. ๗ ฯ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ฯ ได้จัดกิจกรรมการแข่งขันฟุตบอลเยาวชนต่อต้านยาเสพติด ณ สนามฟุตบอล บ.ต้นตาล ม.๒ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส วัตถุประสงค์เพื่อชักจูงเยาวชนในพื้นที่ให้มีส่วนร่วมในการรณรงค์ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด และหันมาเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพพลานามัยแข็งแรง มีผู้เข้าร่วมกิจกรรม ประมาณ ๑๕๐ คน การแข่งขันจัดเป็น (ฟุตบอล ๗ คน)อายุไม่เกิน ๑๒ ปี โดยมี นายสุรพล ลำพรหมแก้วปลัดอาวุโสอำเภอยี่งอ เป็นประธานกล่าวเปิดในพิธีในครั้งนี้ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๗ มีนาคม ๒๕๖๓