ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.สุรสิทธิ์ นาคผ่อง รอง หน.ชป.กร.ฯ เข้าร่วมกิจกรรมป้องกันภัยยาเสพติด ค่ายเยาวชนญาลันนันบารูจูเนียร์ ณ โรงเรียนบ้านกระจูด ม.๔ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีเด็กนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน ๑๒๐ คน และเวลา ๑๖๓๐ ชุด ชป.กร.ฯ ได้นำเด็กนักเรียนออกกำลังกายด้วย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๗ มีนาคม ๒๕๖๓