ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ อส.ทพ.จักรพันธ์ หนูยิ้มซ้าย จนท.ส่วนระวังป้องกัน ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. ทำการรับ ส่ง และดูแลความปลอดภัยให้กับ พระสมุห์จิรพนธ์ ธมฺมจาโร เจ้าอาวาสวัดอุไรรัตนาราม เดินทางไปมอบวัตถุมงคลให้กับกำลังพล ฐานปฏิบัติการบ้านส้มป่อย ร้อย.ทพ.นย.๓ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๗ มีนาคม ๒๕๖๓