ฝกบ.กรม ทพ.นย. จัดกำลังพลตรวจรับเครื่องสรรพวุธประจำปี งป.๖๓ และนำส่งคืนเครื่องสรรพวุธ ณ โรงจอดรถ ร้อย.ปบค.๑ พัน.ปบค.๒ฯ ค่ายจุฬาภรณ์ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๖ มีนาคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย ร.อ.บุญมี เพชรทอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย. ๑๐ฯ จัดกำลังพลเข้าช่วยเคลื่อนย้ายยุทธ์โธปกรณ์ จากเรือยนต์เทียบฝั่งขึ้นรถ ๑๐ ล้อ ณ ค่ายจุฬาภรณ์ บ้านทอน ต.โคกคียน อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๖ มีนาคม ๒๕๖๓