ฉก.ทพ.นย.ทร. ได้มอบหมายให้ น.ต.สมศักดิ์ กรีกำ นกร.บก.ฉก.ทพ.นย.ทร. และ ร้อย.ทพ.นย.๒ ฯ เข้าร่วมประชุมเพื่อให้การเตรียมการ และดำเนินมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา สายพันธ์ใหม่ 2019 (COVID 19) ในพื้นที่เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ ณ ห้องประชุมสาธารณสุข อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี ว่าที่ ร.ต.จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะให้เกียติเป็นประธาน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๖ มีนาคม ๒๕๖๓