ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๖ฯ โดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย.ฯ มอบหมายให้ ร.ต.ชวนากร เทียนทอง รอง.ผบ.ร้อย.ฯ ได้ร่วมร้องเพลงชาติหน้าเสาธงและเข้าร่วมประชุม กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ประจำเดือนมีนาคม ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอยี่งอ จ.นราธิวาส โดย นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ มอบหมายให้ นายสุรพล ลำพรหมแก้วปลัดอาวุโส เป็นประธานในพิธี พร้อมกันนี้ได้ร่วมมอบทุนการศึกษาแก่เด็กนักเรียนในพื้นที่ อ.ยี่งอ ที่มีผลการเรียนดี แต่มีฐานะยากจนและร่วมแสดงความยินดีในการเข้ารับหนังสือสำคัญแสดงหลักฐานการเป็น ผญบ.ม.๕ บ้านกูยิ ต.ตะปอเยาะ ซึ่งมีผู้เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ประมาณ ๓๐๐ คน ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับจากกำนัน และผู้ใหญ่บ้านเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๕ มีนาคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ฯ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ฯ พร้อมด้วยกำลัง ได้ร่วมร้องเพลงชาติหน้าเสาธงและ เข้าร่วมประชุม กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ประจำเดือนมีนาคม ณ ที่ว่าการอำเภอยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมี นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ เป็นประธานในพิธี พร้อมกันนี้ได้ร่วมมอบทุนการศึกษาแก่เด็กนักเรียนในพื้นที่ อ.ยี่งอ ที่มีผลการเรียนดี แต่มีฐานะยากจน ซึ่งมีผู้เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ประมาณ ๓๐๐ คน ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับจากกำนัน และผู้ใหญ่บ้านเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๕ มีนาคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ฯ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ฯ พร้อมกำลังพล ร่วมร้องเพลงชาติหน้าเสาธงสนามที่ว่าการอำเภอยี่งอกับหัวหน้าส่วนราชการ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ในการประชุมประจำเดือนของอำเภอยี่งอ โดยมีนายสุรพล ลำพรหมแก้ว เป็นประธาน การประชุมดำเนินการด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๕ มีนาคม ๒๕๖๓