ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ (ฐานวัดทุ่งคา) จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี หน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล เข้าร่วมกิจกรรมค่ายเครือข่ายจิตอาสาประชาสังคมจังหวัดนราธิวาส ระหว่างวันที่ ๒ ถึง ๔ มี.ค.๖๓ ณ ศูนย์การศึกษาพัฒนาพิกุลทอง ต.กะลุวอ อ.เมือง จว.นราธิวาส โดยมี พล.ตรี พิเศษ ศิริเกษม รอง เจ้ากลม ศสว.กอ.รมน.ภาค ๔ สน. เป็นประธาน ผู้เข้าร่วมค่ายประกอบด้วย ผญบ. ผู้นำศาสนา ครู ก.ศ.น. ต.ละหารและ ต.ยี่งอ ผู้แทนองค์การบริหารส่วนตำบลละหารและ ต.ยี่งอ ครูสอนศาสนา ตำบลละหารและ ต.ยี่งอ ชรบ. ประจำตำบลละหารและ ต.ยี่งอ อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านประจำตำบลละหารและ ต.ยี่งอ บัณฑิตอาสาตำบลละหารและ ต.ยี่งอ ชุดปฏิบัติการกิจการพลเรือน ทหาร ๒ นาย โดย มี ตำบลละหาร ๗ คน และตำบลยี่งอ ๗ คน โดยแบ่งกลุ่มเป็น ๒ กลุ่ม โดยเข้าวันที่ ๓. พล.ตรี พิเศษ ศิริเกษม ทำการมอบใบเกียติบัตร ให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรม ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๔ มีนาคม ๒๕๖๓