ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ (ฐานวัดทุ่งคา) จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี หน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล เข้าร่วมกิจกรรมค่ายเครือข่ายจิตอาสาประชาสังคมจังหวัดนราธิวาส ระหว่างวันที่ ๒ ถึง ๔ มี.ค.๖๓ ณ ศูนย์การศึกษาพัฒนาพิกุลทอง ต.กะลุวอ อ.เมือง จว.นราธิวาส ผู้เข้าร่วมค่ายประกอบด้วย ผญบ. ผู้นำศาสนา ครู ก.ศ.น. ต.ละหารและ ต.ยี่งอ ผู้แทนองค์การบริหารส่วนตำบลละหารและ ต.ยี่งอ ครูสอนศาสนา ตำบลละหารและ ต.ยี่งอ ชรบ. ประจำตำบลละหารและ ต.ยี่งอ อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านประจำตำบลละหารและ ต.ยี่งอ บัณฑิตอาสาตำบลละหารและ ต.ยี่งอ ชุดปฏิบัติการกิจการพลเรือน ทหาร ๒ นาย โดย มี ตำบลละหาร ๗ คน และตำบลยี่งอ ๗ คน โดยแบ่งกลุ่มเป็น ๒ กลุ่ม โดยกิจกรรมที่ ๑. Walk rally Team building กิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ส่งเสริมการเป็นผู้นำ และการทำงานเป็นทีม โดยมี ๕ ฐานปฎิบัติการ ฐานที่ ๑. เป้าหมายมีไว้พุ่งชน ฐานที่ ๒. ประคองทุนทางสังคม ฐานที่ ๓. มั่นคง มั่งคั่ง ยั่งยืน ฐานที่ ๔. ประสบการณ์รากฐานภูมิปัญญา ฐานที่ ๕. ผู้นำดีมีทุนทรัพย์ และ ได้จักตั้งทีม ๓. ตำบล ได้แก่ ตำบลยี่งอ ละหาร ลำภู โดยมี ชื่อทีม จิตอาสา ๓ ตำบลหัวใจเดียวกัน เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์อันดีงามระหว่าง หน่วยงานกับหน่วยงานทหาร ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๓ มีนาคม ๒๕๖๓