ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ เข้าร่วมประชุมเตรียมความพร้อมกิจกรรม คณะกรรมการหมู่บ้าน ชวนวิ่ง เพื่อสุขภาพทุกคน สุขภาพพื้นที่ณ ห้องประชุมพลับพลา ชั้น ๒ ที่ว่าการอำเภอไม้แก่น จังหวัดปัตตานี โดยมี ผู้แทน ผกก.สภ.ไม้แก่น หัวหน้าส่วนราชการ ปลัดอำเภอ หน่วยกำลังในพื้นที่ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมกัน มี นายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น/ผอ.ศปก.อ.ไม้แก่น เป็นประธาน ผลการประชุม ได้กำหนดเส้นทางการเดิน วิ่ง เริ่มต้นจากหน้าที่ว่าการอำเภอ สภ.ไม้แก่น (หลังเก่า) ทางหลวงแผ่นดินหมายเลข ๔๑๓๖ ศาลา ๑๐๐ ปีบ้านดินเสมอ วัดโชติรส ก่อนถึง ฐานชคต.ตะโละไกรทอง ๓๐๐ เมตร เลี้ยวซ้ายสะพานน้ำขาว บ้านบือแนปิแย ทางหลวงแผ่นดิน ๔๑๖๗ บ้านปลักแตน โรงพยาบาลไม้แก่น ถึงเส้นชัยหน้าที่ว่าการอำเภอไม้แก่น ระยะทางประมาณ ๘ กิโลเมตร ผลการปฏิบัติ ได้รับการตอบรับดี กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๖๓