ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.สุรสิทธิ์ นาคผ่อง รอง หน.ชป.กร. ฯ พร้อมกำลังพล ร่วมกับจิตอาสาประชารัฐญาลันนันบารู จัดเวทีประชาคม เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการป้องกันแก้ไขปัญหายาเสพติด ให้กับประชาชนบ้านไม้แก่น ณ กองพัน อรบ. ชรบ. บ้านไม้แก่น ม.๑ บ.ไม้แก่น ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีพี่น้องประชาชนเข้าร่วมประชุม จำนวน ๔๐ คน มีนายปรเมศวร์ แก้วเอียด กำนันตำบลไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น เป็นประธาน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๒ โดย ร.อ.กันหา บุญยงค์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๒ร่วมกิจกรรมองค์กรภาคประชาชนเพื่อสันติและเศรษฐกิจพอเพียงจังหวัดนราธิวาส (เสื้อเขียว อ.บาเจาะ)โดยมี ผู้ใหญ่บ้าน ม.๕. และ ม.๑ พร้อมด้วยประชาชนแต่ละหมู่บ้านมาเข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้ ณ.ศูนย์ที่ทำการบ้านจำปากอ ม.๑ บ.จำปากอ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับความร่วมมือด้วยดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ (ฐานวัดทุ่งคา) จ.อ.หัสดี คะเชนทร รองหน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล เข้าร่วม กิจกรรม จัดเวทีประชาคมวิเคาะห์สถานการณ์และปัญหาเชิงพื้นที่ ปรับปรุงฐานข้อมูลด้านเกษตร ประมง ปศุสัตว์ และกลุ่มผู้เปราะบาง โดยมี นาง คอลีเยาะ ติสมานิ เป็นประธาน/ประธานกลุ่มเสื้อเขียวอำเภอยี่งอ โดยมี ชาวบ้าน จำนวน ๓ ตำบล ได้แก่ ตำบลละหาร ตำบลยี่งอ ตำบลลูโบ๊ะบือซา เข้าร่วมกิจกรรม ณ โรงเรียนศาลาลูกไก่ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เมื่อวันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓