ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๑๔ ร่วมให้การต้อนรับ นางพาตีเมาะ สะตียามู รองผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมผู้สูงอายุ และมอบโลห์พร้อมประกาศเกียรติคุณให้กับ คุณยายทวด สะปิเยาะ บากา อายุ ๑๐๙ ปี ผู้สูงอายุที่อายุยืนที่สุดประจำหมู่บ้านลุโบะสาวอ เกิดเมื่อวันที่ ๑๗ มิ.ย. ๒๔๕๔ บ้านเลขที่ ๙๘ หมู่ ๒ บ้านตะโละแลแจ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ซึ่งคุณยายทวดบอกว่า ความจำดี หูได้ยิน มีแต่ตาอย่างเดียวเท่านั้นที่มองไม่เห็น พร้อมกับขอพรจากคุณยายทวด เพื่อเป็นสิริมงคลให้กับตัวเองเพื่อปฎิบัติงานต่อไป เหตุการณ์ปกติ.เมื่อวันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕/หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. เข้าพบปะพัฒนาสัมพันธ์ เยี่ยมเยียนครอบครัวของ น.ส.มูรณี มูซอ อายุ ๑๘ ปี และ ด.ญ.ซูมีรา มูซอ อายุ ๑๔ ปี ผู้พิการทางสายตา ณ บ้านเลขที่ ๒๖/๔ ถ.ส้มป่อย ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยปัจจุบันมีผู้อาศัยอยู่ในบ้านรวม ๑๔ คน มีอาชีพรับจ้างกรีดยาง ปัจจุบันผู้พิการทั้ง ๒ คน อยู่ในการดูแลของศูนย์การศึกษาพิเศษ ทางหน่วยได้ให้กำลังใจกับทางครอบครัว และดำเนินการติดต่อประสานงานส่วนที่เกี่ยวข้องในการช่วยเหลือเบื้องต้นต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประชาชนขอบคุณ จนท.ทหาร ที่ได้ให้ความดูแลเอาใจใส่ประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓