ฉก.ทพ.นย.ทร ร้อย.ทพ.นย.๖ฯ โดย ร.ต.ชวนากร เทียนทอง รอง ผบ.ร้อยฯ พร้อมชุด ชป.กร. เข้าร่วมกิจกรรม เปิดพิธีสนามเด็กเล่น สร้างปัญญา โดยมี นายบุญพาศ รักนุ้ย รองผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส เป็นประธานในพิธี และมีส่วนราชการต่างๆเข้าร่วมกิจกรรม ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านบลูกา หมู่ ๓ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓