ฉก.ทพ.นย.ทร. มอบหมายให้ ร.อ.ดำหริ พละหงษ์ ผช.นกร.บก.ฉก.ทพ.นย.ทร. ร่วมกิจกรรมจิตอาสา เราทำความดี เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ เนื่องในวันพระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย ณ อุทยานแห่งชาติบูโด สุไหงปาดี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี นางพาตีเมาะ สะดียามู รองผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส เป็นประธานในพิธี ในกิจกรรม ฉก.ทพ.นย.ทร. ได้จัดกำลังพล ร่วมกิจกรรมจิตอาสา จำนวน 30 นาย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓