ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.สุรสิทธ์ นาคผ่อง รอง หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร.ฯ ร่วมกับคณะกรรมการมัสยิดดารุสลาม และประชาชนบ้านทะเล พัฒนาทำความสะอาดและทาสีมัสยิดดารุสลาม บ้านทะเล (บ้านสันติสุข) ม.๒ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับจากผู้นำศาสนา และประชาชนบ้านทะเลเป็นอย่างดี กำลังพลปลอดภัย เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓