ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย./หน.ชป.กร.ฯและ น.ต.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อยฯ ร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำกุ้งแชบ๊วย จำนวน ๑๐๐๐๐๐๐ ตัว และปล่อยพันธุ์หอยหวาน จำนวน ๑๐๐๐๐ ตัวตามโครงการฟื้นฟูทรัพยากรชายฝั่งทะเลอันเนื่องมาจากพระราชดำริ ณ สวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติอำเภอไม้แก่น หาดบางสาย บ้านละเวง ม.๓ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ ปลัดอำเภอ หน่วยกำลังในพื้นที่ ผู้บริหารสถานศึกษา ผู้แทนกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และนักเรียนเข้าร่วมกันเป็นจำนวนมาก โดยมีนายศศิพงศ์ ชูเชิด ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานความมั่นคง เป็นประธาน ผลการปฏิบัติ ได้รับการตอบรับจากทุกภาคส่วนเป็นอย่างดี กำลังพลปลอดภัย เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๒๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓