ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ว่าที่ ร.ต.หญิง จันทนา สอดสี รอง ผบ.มว.ทหารพรานหญิง ฯ และ อส.ทพ.หญิง กานต์พิชชา บุญโญ ร่วมฝึกอบรมเจ้าหน้าที่ช่างภาพและพิธีกรภาคสนาม ประจำปี งป.๖๓ ตั่งแต่วันที่ ๒๐ ถึง ๒๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓ โดย กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายใน ภาคสนาม ณ โรงแรมการ์เด้นวิว เบตง จว.ยะลา โดยมี พลตรี เกรียงไกร ศรีรักษ์ รองแม่ทัพภาคที่ ๔ เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมฯ เมื่อวันที่ ๒๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓