ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๒ โดย พ.จ.อ.ประพันธ์ หอมเหมือน หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย.๒ เข้าร่วมกิจกรรมแถวเคารพธงชาติและพบปะพูดคุยกับคณะครูและนักเรียน อีกทั้งยังมอบอุปกรณ์การเรียนการสอนที่เพื่อนๆสมัยเรียนของ อส.ทพ.อนุสรณ์ จันทินมาธร ร่วมกันฝากบริจาคมามอบให้กับเด็กนักเรียนในพื้นที่ ณ โรงเรียนบ้านยือลอ ม.๓ บ.ยือลอ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการตอนรับดีเยี่ยม เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๔๓