ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จ.อ.นฤชล ชูสุทธิสกุล รอง หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕/จนท.สื่อสาร พร้อม ชป.กร. ร่วมกับ ชป.กร.ทหารพรานหญิง จาก หมวดทหารพรานหญิง กรม ทพ.นย. เข้าร่วมเป็นครูฝึกและวิทยากร ในการเดินทางไกล และสันทนาการ กิจกรรมการเข้าค่ายลูกเสือ-เนตรนารี ของนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๔ ถึง ๖ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๑๐ พร้อมทั้งร่วมพิธีปิดกองการฝึกลูกเสือเนตรนารี โดยมี นายจร ประสงค์สุข ผู้อำนวยการโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 10 เป็นประธาน ณ ค่ายลูกเสือโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๑๐ ม.๔ บ.บือราแง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ทางโรงเรียนขอบคุณ จนท.ทหาร ที่ได้ให้การดูแลเอาใจใส่เป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓