ฉก.ทพ.นย.ทร. ได้มอบให้ น.ต.สมศักดิ์ กรีกำ นกร.บก.ฉก.ทพ.นย.ทร. เป็นผู้แทนหน่วย เข้าร่วมประชุมเตรียมความพร้อมในการจัดกิจกรรมจิตอาสาพระราชทาน ณ อุทยานแห่งชาติบูโด สุไหวปาดี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี ว่าที่ เรือตรี จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ เป็นประธาน พร้อมได้กำหนดพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓