ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ (ฐานวัดทุ่งคา) จ.อ.หัสดี คะเชนทร รองหน.ชป.กร. พร้อมกับ นายเจ๊ะแม มะ ผู้ใหญ่บ้าน ม.๓ ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เข้าตรวจเยี่ยมผู้ป่วยติดเตียง ประเภทความพิการ ๓ นาย มะนุ ยูโซะ บ้านเลขที่ ๒๔ ม.๓ ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ซึ่งตอนนี้ได้รับผลกระทบจากเบาหวาน ทำให้ตามองไม่เห็น และเป็นอัมพาต ได้ทำการมอบถุงยังชีพ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการสู้ชีวิตต่อไป ทั้งนี้ได้ทำการพูดคุยเพื่อให้กำลังใจ นาย มะนุ ยูโซะ และสิ่งที่ต้องการความช่วยเหลือเพื่ออำนวยความสะดวกในการใช้ชีวิตประจำวัน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕เป็นผู้แทน น.อ.สันติ เกศศรีพงษ์ศา ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. ในการเข้ามอบเงินช่วยเหลือผู้เสียชีวิตเบื้องต้น ให้กับครอบครัวของนายรอมือลี ตาแนแม ผู้เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ณ บ้านเลขที่ ๑๔๕ม.๗ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕/หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕พร้อม ชป.กร. ร่วมกับ จนท.พยาบาล จาก ตอน พ.ร้อย.สน.ฉก.ทพ.นย.ทร. , ทีมงานผู้ใหญ่บ้าน ม.๘ และบัณฑิตอาสา เข้าพบปะพัฒนาสัมพันธ์ ประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบ ม.๘บ.บือเจ๊าะ๒ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งทำการตรวจรักษาโรคเบื้องต้น และจ่ายยาให้กับประชาชน เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดี และลดช่องว่างระหว่าง จนท.ทหาร กับประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประชาชนขอบคุณ จนท.ทหาร ที่ได้ให้การดูแลเอาใจใส่เป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓