ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕/หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕พร้อม ชป.กร. ร่วมกับ นายซาการียา ปูเตะ ผู้ใหญ่บ้าน ม.๔บ.สะแต เข้าพบปะพัฒนาสัมพันธ์ ครูและนักเรียน ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกาดารุลอีมาน ม.๔บ.สะแต ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งมอบอุปกรณ์กีฬาให้กับทางตาดีกา เพื่อใช้ในการฝึกซ้อมและเล่นกีฬาของนักเรียน ในการเตรียมการแข่งขันกีฬาตาดีกา และใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ ห่างไกลจากยาเสพติด ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ทางโรงเรียนขอบคุณ จนท.ทหาร ที่ได้ให้การดูแลเอาใจใส่เป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓