ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๒ โดย พ.จ.อ.ประพันธ์ หอมเหมือน หน.ชป.กร. ร้อย.ทพ.นย.๒ เข้าพบปะพูดคุยกับผู้อำนวยการและคณะครูพร้อมยังร่วมเข้าแถวเคารพธงชาติกับนักเรียน โรงเรียนบ้านอาตะบือเระ ม.๒ บ.อาตะบือเระ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่าง จนท.ทหารกับครูและนักเรียน ผลการปฏิบัติได้รับการตอนรับดีเยี่ยม เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๑๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ๗ฯ พ.จ.ท.ทวีศักดิ์ สิลาลัย รอง.หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ได้เข้าพบปะพัฒนาความสัมพันธ์กับ ครู และนักเรียน ในพื้นที่เพื่อสร้างสร้างความสัมพันธ์ทีดี และสร้างความคุ้นเคยต่อกัน ณ ร.ร.บ้านปาลอบาต๊ะ และ ร.ร.บ้านลุโบะบายะ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับจากคณะครูในพื้นที่เป็นอย่างดี นักเรียนในพื้นที่มีพัฒนาสัมพันธ์ที่ดีต่อ จนท.ทหารในพื้นที่เป็นอย่างมาก และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓