ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ อส.ทพ.ประเสริฐ เมืองขุนทด จนท.ส่วนระวังป้องกัน ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. ทำการรับส่ง และดูแลความปลอดภัยให้กับ พระสมุห์จิรพนธ์ ธมฺมจาโร เจ้าอาวาสวัดอุไรรัตนาราม ในการประกอบศาสนกิจ บิณฑบาต ณ ชุมชนไทยพุทธตลาดเทศบาลบาเจาะ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อให้ประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธ ได้ทำบุญตักบาตร เพื่อทำนุบำรุง และสืบทอดพระพุทธศาสนาให้คงอยู่สืบไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓