น.ต.สมศักดิ์ กรีกำ นกร.บก.ฉก.ทพ.นย.ทร. เป็นผู้แทน ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการร่วมใจไทยเป็นหนึ่ง รุ่นที่ ๓ ประจำปี ๒๕๖๓ ที่เดินทางไปทัศนศึกษา ในพื้นที่ ทร. จว.กรุงเทพ ฯ และ อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี จำนวน ๖๐ คน ณ สโมสรร่มเกล้า ค่ายจุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.เมือง จว.นราธิวาส โดยมี น.อ.นฤพนธ์ มัตถกุล รอง ผบ.ฉก.นย.ทร./รอง ผบ.ฉก.นย.ภต. เป็นประธานในพิธี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓