ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ฯ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ฯ ร่วมกับ ผอ.กองการศึกษา อบต.จอเบาะ และผู้นำท้องที่ ณ (ชุมชนคาลูโฆ) บ.ต้นตาล ม.2 ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ได้เดินทางเข้าพบปะเยี่ยมเยือนประชาชนในพื้นที่ ที่ยากจน ในพื้นที่ ชุมชนคาลูโก พร้อมกันมอบถุงยังชีพให้กับครอบครัว จำนวน ๑๑ ครอบครัว เพื่อเป็นการสร้างภาพลักษณ์ที่ดีต่อประชาชน และเสริมสร้างความไกล้ชิดและคุ้นเคยกับประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบ ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณจากผู้นำท้องที่ และประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างมาก และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ฯ พ.จ.ท.ทวีศักดิ์ สิลาลัย รอง.หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล จำนวน 6 นาย ได้เข้าพบปะพัฒนาสัมพันธ์กับ คณะครูผู้สอนโรงเรียนในพื้นที่รับผิดชอบใน ตำบลจอเบาะ และตำบลลุโบะบายะ จำนวน ๘ โรงเรียน เพื่อประชาสัมพันธ์ ในการจัดกิจกรรมการแข่งขันฟุตบอล ๗ คนของนักเรียนในพื้นที่ โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ฯ ได้ให้การสนับสนุน และส่งเสริมให้นักเรียนได้หันมาออกกำลังกาย เพื่อให้เยาวชนในพื้นที่,นักเรียนได้ห่างไกลจากยาจากเสพติด และพร้อมทั้งยังเป็นการสร้างความคุ้นเคยต่อเยาวชน และนักเรียนในพื้นที่รับผิดชอบ ผลการปฏิบัติได้รับการตอบรับจาก ครู และนักเรียนในพื้นที่ทุกโรงเรียนเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓