ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑๐ โดย ร.อ.บุญมี เพชรทอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑๐ฯ/หน.ชป.กร. ร่วมเข้าเป็นประธานในกิจกรรมกลุ่มเสื้อเขียว พบปะพูดคุยชี้แจงรายละเอียดการรับรู้และทำความเข้าใจเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ ตามวัตถุประสงค์แบบองค์กรภาคประชนเพื่อสันติและเศรษฐกิจพอเพียง จว.ปัตตานี ณ อบต.ไทรทอง ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประชาชนร่วมแสดงความคิดเห็นและเข้าใจวัตถุประสงค์ พร้อมให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓